1

Topic: Các công nghệ hỗ trợ làm giảm đau xương khớp tiên tiến

Khi cơn đau khớp bùng phát, bạn muốn xử lý chúng một cách nhanh nhất. Nhưng bạn có thể không muốn giảm đau bằng các phương thức không triệt để, đặc biệt là các phản ứng phụ hoặc tương tác với các thuốc giảm đau. Chườm đá lạnh hoặc làm nóng cơ để tăng lượng máu lưu thông có thể có ích nhưng chúng không phải là lựa chọn duy nhất của bạn.

Các nghiên cứu cho thấy kích thích thần kinh cường độ cao là một lựa chọn hiệu quả để điều trị các loại đau mãn tính khác nhau, trong đó có đau nhức xương khớp.

http://www.quellrelief.com/wp-content/themes/Quell/_templates/dist/img/common/email_bg.png

Công nghệ đeo được sử dụng kích thích thần kinh chuyên sâu để cung cấp giảm đau trên diện rộng. Nó được thiết kế để mang trên da, bất kể bạn đang đau ở đâu, và kích thích dây thần kinh của bạn theo một cách đủ mạnh để kích hoạt việc giải phóng các tác động giảm đau tự nhiên của cơ thể bạn. Cơn đau đang bị tắc nghẽn ở tủy sống ? điều này giúp bạn cảm thấy nhẹ nhõm khỏi đau đớn của bạn, không chỉ là cứu trợ trong một phần cụ thể của cơ thể.

Sử dụng dây đeo không loại trừ được nguyên nhân gây ra đau của bạn, và không phải là cách chữa bệnh, nhưng nó có thể "giảm mức độ đau" để bạn có thể lấy lại cuộc sống của mình. Dây đeo Quell được FDA cho phép sử dụng 24/7 và sử dụng thân thiện. Bạn có thể dễ dàng mặc nó dưới quần áo của bạn. Có một ứng dụng điện thoại thông minh tùy chọn mà bạn có thể sử dụng để kiểm soát thiết bị và theo dõi liệu pháp và giấc ngủ của bạn.

Để tăng cường hiệu quả trong việc điều trị đau nhức xương khớp, xu hướng mới hiện nay là sử dụng tinh chất PEPTAN có nguồn gốc từ thiên nhiên. Qua nghiên cứu lâm sàng, các nhà khoa học Mỹ đã chứng minh, các acid amin quý có trong PEPTAN không chỉ giúp giảm đau nhức xương khớp hiệu quả mà còn nuôi dưỡng, tái tạo sụn và xương dưới sụn nhờ có hơn 90% thành phần của PEPTAN được tiêu hóa và hấp thụ hết chỉ trong vòng 12 giờ sau khi uống, nhanh chóng có mặt trong mô liên kết tại sụn và xương dưới sụn để kích thích tổng hợp nhiều hơn các thành phần chất nền cho xương khớp là Collagen và Aggrecan qua đó làm giảm quá trình thoái hóa sụn và xương dưới sụn, ngăn ngừa sự tiến triển của các bệnh lý liên quan đến xương khớp.

Hai loại viêm khớp phổ biến nhất là viêm khớp mãn tính và viêm khớp dạng thấp, ảnh hưởng đến hàng triệu người và có nhiều ở phụ nữ hơn nam giới. Bệnh phổ biến từ 60 tuổi trở lên.

Xem thêm : Điều trị, giảm đau nhức xương khớp hiệu quảm an toàn

2 (edited by hoangthuy 2018-07-03 10:49:20)

Re: Các công nghệ hỗ trợ làm giảm đau xương khớp tiên tiến

ngoài thiết bị trên mình còn chiếc chiếc ghế massage toàn có thể giúp bạn giảm bớt đau nhức.

3

Re: Các công nghệ hỗ trợ làm giảm đau xương khớp tiên tiến

hoangthuy wrote:

ngoài thiết bị trên mình còn chiếc chiếc ghế massage toàn có thể giúp bạn giảm bớt đau nhức.

Mình cũng đồng ý với quan điểm của bạn, sử dụng ghế massage thực sự rất hiệu quả